വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് നിങ്ങളുടെ കോളുകൾ റെക്കോർഡു ചെയ്യുന്നില്ല, പക്ഷേ സ്വകാര്യത ആശങ്കകൾ തള്ളിക്കളയാനാവില്ല ; സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ പ്രചരിച്ച വാര്‍ത്തയുടെ പിന്നിലെ സത്യം ഇങ്ങനെ

ഡല്‍ഹി: സ്വകാര്യതാ നയത്തിൽ അടുത്തിടെ നിർദ്ദേശിച്ച മാറ്റങ്ങളെക്കുറിച്ച് ജനുവരി 21 ന് ഒരു പാർലമെന്ററി പാനൽ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് പ്രതിനിധികളെ ചോദ്യം ചെയ്തിരുന്നു.ഈ മാസം ആദ്യം, ഇലക്ട്രോണിക്സ് ആൻഡ് ഇൻഫർമേഷൻ ടെക്നോളജി മന്ത്രാലയം സ്വകാര്യതാ നയം പിൻവലിക്കാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.ഇന്ത്യന്‍ ഉപയോക്താക്കള്‍ വാട്‌സ്ആപ്പിന്റെ പുതിയ നിബന്ധനകളും വ്യവസ്ഥകളും അംഗീകരിക്കാന്‍ തയ്യാറല്ലെന്ന് വ്യക്തമാക്കി. വാട്‌സ്ആപ്പിന്റെ സ്വകാര്യതാ നിബന്ധനകള്‍ മൂലം നിരവധി ഉപയോക്താക്കള്‍ സിഗ്നല്‍ പോലുള്ള മറ്റ് ആപ്ലിക്കേഷനുകളിലേക്ക് മാറി. ഇതിനെല്ലാം ഇടയിൽ, വാട്ട്‌സ്ആപ്പിന്റെ പുതിയ നിബന്ധനകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട നിരവധി ഞെട്ടിക്കുന്ന ക്ലെയിമുകൾ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ വൈറലായി.വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് പുറപ്പെടുവിച്ചതായി കരുതപ്പെടുന്ന ഒരു പുതിയ ആശയവിനിമയ നിയമത്തെക്കുറിച്ചായിരുന്നു സന്ദേശങ്ങള്‍.

വാട്‌സ്ആപ്പിന്റെ പുതിയ നിയമങ്ങളനുസരിച്ച്‌ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഇപ്പോൾ ഉപയോക്താക്കൾ നടത്തിയ എല്ലാ കോളുകളും റെക്കോർഡുചെയ്യുകയും സൂക്ഷിക്കുകയുംചെയ്യും. സർക്കാർ ഇപ്പോൾ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ചാറ്റുകൾ നിരീക്ഷിക്കുമെന്നും ഏത് ‘സർക്കാർ വിരുദ്ധ’ സന്ദേശവും നിയമനടപടികൾക്ക് കാരണമാകുമെന്നും സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ പ്രചരിച്ച സന്ദേശത്തില്‍ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു. നിരവധി ഫേസ്ബുക്ക് ഉപയോക്താക്കൾ ഈ പോസ്റ്റ് പങ്കിട്ടു. എന്നാല്‍ പുതിയ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ആശയവിനിമയ മാർഗ്ഗ നിർദ്ദേശങ്ങളുടെ വൈറൽ ലിസ്റ്റ് സാങ്കൽപ്പികമാണെന്നും വാട്‌സ്ആപ്പ് നൽകിയതെല്ലെന്നും ഇന്ത്യാ ടുഡേ ആന്റി ഫേക്ക് ന്യൂസ് വാർ റൂം (AFWA) കണ്ടെത്തി. എന്നിരുന്നാലും, വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗണ്യമായ തോതില്‍ ഉപയോക്തൃ ഡാറ്റ ശേഖരിക്കുന്നുവെന്നത് ശരിയാണ്.

വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഇപ്പോൾ എല്ലാ കോളുകളും റെക്കോർഡുചെയ്യുകയും സംഭരിക്കുകയും ചെയ്യുമെന്നാണ് സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ പ്രചരിച്ചത്. എന്നാല്‍ ഉപയോക്തൃ സന്ദേശങ്ങൾ കാണാനോ അവരുടെ കോളുകൾ കേൾക്കാനോ കഴിയില്ലെന്ന് വാട്‌സ്ആപ്പ് അതിന്റെ ബ്ലോഗിലെ പതിവുചോദ്യ വിഭാഗത്തിൽ വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. സർക്കാരിനെതിരെ നിങ്ങൾക്ക് വാട്ട്‌സ്ആപ്പിൽ ഒന്നും പങ്കിടാൻ കഴിയില്ലെന്നും വ്യാജ വാര്‍ത്ത പ്രചരിച്ചിരുന്നു. എന്നാല്‍ സർക്കാരോ വാട്‌സ്ആപ്പോ അത്തരം മാർഗനിർദേശങ്ങൾ പുറപ്പെടുവിച്ചിട്ടില്ലെന്നതാണ് യാഥാര്‍ത്ഥ്യം

Read Also : ക്ഷേത്രനഗരിക്ക് തിലകകുറി ചാർത്തി സ്വർണ്ണ പ്രഭയിൽ ഗുരുവായൂർ ശ്രീകൃഷ്ണ ഗോൾഡ് & ഡയമണ്ട്‌സും വിലാസ് പാട്ടീലും

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *