പ്ലേ സ്റ്റോര്‍ മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ ലംഘിച്ചതിന് യുഎസ് ആസ്ഥാനമായുള്ള ടെക്നോളജി ഭീമനായ ഗൂഗിള്‍ ജനപ്രിയ ഭക്ഷ്യ വിതരണ ആപ്ലിക്കേഷനുകളായ സോമാറ്റോ, സ്വിഗ്ഗി എന്നിവര്‍ക്ക് നോട്ടീസ് നല്‍കി. ജനപ്രിയ ആപ്ലിക്കേഷന്‍ കമ്പനിയുടെ മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ ലംഘിച്ചുവെന്ന് അവകാശപ്പെട്ട് ഗൂഗിള്‍ കുറച്ച് ദിവസങ്ങള്‍ക്ക് മുമ്പ് പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ നിന്ന് പേടിഎം നീക്കംചെയ്തിരുന്നു. രണ്ട് പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളും ഉപയോഗിക്കുന്ന ഗാമിഫിക്കേഷന്‍ ടെക്‌നിക്കുകളെക്കുറിച്ചാണ് സൊമാറ്റോയ്ക്കും സ്വിഗ്ഗിക്കും നല്‍കിയ നോട്ടീസ്.

ഗൂഗിളില്‍ നിന്ന് നോട്ടീസ് ലഭിച്ചതായി സൊമാറ്റോ സ്ഥിരീകരിച്ചതായും യുഎസ് ആസ്ഥാനമായുള്ള സ്ഥാപനം സ്വീകരിച്ച നടപടി അന്യായമാണെന്നും അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. എന്നാല്‍ സ്വിഗ്ഗി ഈ വിഷയത്തില്‍ ഇതുവരെ അഭിപ്രായമൊന്നും നല്‍കിയിട്ടില്ല, എന്നാല്‍ ജനപ്രിയ ഭക്ഷ്യ വിതരണ ആപ്ലിക്കേഷന്‍ ഇപ്പോള്‍ ആപ്ലിക്കേഷനുള്ളില്‍ അതിന്റെ ഗാമിഫിക്കേഷന്‍ ഉല്‍പ്പന്നം താല്‍ക്കാലികമായി നിര്‍ത്തി.

”ഞങ്ങള്‍ ഒരു ചെറിയ കമ്പനിയാണ്, ഗൂഗിളിന്റെ മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ പാലിക്കുന്നതിനായി ഞങ്ങളുടെ ബിസിനസ്സ് തന്ത്രം ഇതിനകം തന്നെ രൂപപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഈ വാരാന്ത്യത്തോടെ ഞങ്ങള്‍ സൊമാറ്റോ പ്രീമിയര്‍ ലീഗിന് പകരം കൂടുതല്‍ ആവേശകരമായ പ്രോഗ്രാം നല്‍കും, ”ഇടി ടെക്കിന്റെ വക്താവ് സോമാറ്റോ പറഞ്ഞു

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here