ഗുരുവായൂർ: ബിജെപിയുടെ ദേശീയ നേതൃത്വത്തിന് ഇനി ഗുരുവായൂരിനടുത്ത
വെങ്കിടങ്ങ് പഞ്ചായത്ത് പാടൂർ സ്വദേശി അരവിന്ദ് മേനോൻ.
BJP ദേശിയ സെക്രട്ടറി പദത്തിലേക്ക് ഇത്തവണത്തെ ചുമതല. ബിജെപി അധ്യക്ഷൻ അമിത് ഷാ കേരളീയനായ അരവിന്ദ് മേനോനെ ആദ്യം മധ്യപ്രദേശിലേക്കു് പിന്നീട് പശ്ചിമ ബംഗാളിലേക്ക് അയച്ചപ്പോൾ ബോധ്യമായതാണ് ഈ നേതൃത്വത്തെ. അന്ന് ബംഗാളിന്റെ മിക്ക ഭാഗങ്ങളിലും ബിജെപിക്ക് ബൂത്ത് കമ്മിറ്റികൾ ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. ഗുരുവായൂരിൽ നിന്നുള്ള അരവിന്ദ് മേനോൻ നേരിട്ട് പ്രവർത്തനത്തിൽ പ്രവേശിക്കുകയും ആദ്യം ബി ജെ പി യെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുകയും ചെയ്തു. എന്നിരുന്നാലും, ഇത് പ്രശ്നങ്ങളാൽ നിറഞ്ഞ ഒരു ജോലിയായിരുന്നു, അദ്ദേഹത്തെ തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസ് പ്രവർത്തകർ പോലും ആക്രമിച്ചു. ഈ വർഷത്തെ ലോക്‌സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ പാർട്ടിയെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിന്റെ ഫലങ്ങൾ ഞങ്ങൾ കാണും, അരവിന്ദ് മേനോൻ അന്ന് പറഞ്ഞു. ബിജെപിയിലേക്ക് പോകുന്നതിനുമുമ്പ് ആർ‌എസ്‌എസ് പ്രചാരകനായിരുന്ന അരവിന്ദ് മേനോൻ അമിത് ഷായുടെ അടുത്ത പരിചയക്കാരിൽ ഒരാളായി. 2014 ലെ ബീഹാറിലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിലും ഉത്തർപ്രദേശിൽ 2017 ലെ നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിലും അദ്ദേഹം  പാർട്ടിയുടെ വിജയത്തിനായി പ്രവർത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്. മധ്യപ്രദേശിലെ മുതിർന്ന ബിജെപി നേതാവ് ശിവരാജ് സിംഗ് ചൗഹാന്റെ വിശ്വസ്തനായ അരവിന്ദ് മേനോന് 2017 ൽ പാർട്ടിയുടെ ദില്ലി ഓഫീസിലെ ചുമതല നൽകി. 2019 ലെ ലോക്‌സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന് മുന്നോടിയായി അദ്ദേഹം അമിത് ഷായ്‌ക്കൊപ്പം വിവിധ സംസ്ഥാനങ്ങളിലേക്ക് പോയി വോട്ടർമാരുടെ മാനസികാവസ്ഥ വിലയിരുത്തി. ബംഗാളി ഭാഷ നന്നായി സംസാരിക്കുന്ന മേനോനെ കിഴക്കൻ സംസ്ഥാനത്തെ പാർട്ടിയുടെ സഹ-ചുമതലയാക്കി. കഴിഞ്ഞ ഓഗസ്റ്റ് മുതൽ ബംഗാളിന്റെ വടക്ക് ഭാഗത്ത് ജോലി ചെയ്തിരുന്ന അദ്ദേഹത്തിന് എല്ലാ സംഘ പരിവാർ യൂണിറ്റുകളും ഒരുമിച്ച് കൊണ്ടുവരാൻ കഴിഞ്ഞു. ബംഗാളിന്റെ എല്ലാ മുക്കിലും മൂലയിലും ബിജെപി പതാകകൾ പറന്നുയരുന്നത് മേനോന്റെ ശ്രമങ്ങളുടെ സാക്ഷ്യമാണ്. 2021 ലെ നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിലൂടെ മമത ചിത്രത്തിന് പുറത്താകും. തനിക്ക് ലഭിച്ച അവസരം മുതലാക്കുന്നതിൽ അവർ പരാജയപ്പെട്ടു. ബംഗാളിലെ ജനങ്ങൾക്ക് ഇത് ഒരു ഭാരമാണെന്ന് മേനോൻ അവകാശപ്പെട്ടു. ബനാറസ് ഹിന്ദു സർവകലാശാലയിൽ നിന്ന് ബിരുദാനന്തര ബിരുദം പൂർത്തിയാക്കിയ മേനോൻ രാജ്യത്തെ മുതിർന്ന പൗരന്മാരെക്കുറിച്ചുള്ള വിഷയത്തിൽ പിഎച്ച്ഡി ചെയ്യുന്നു.അരവിന്ദ് മേനോൻ കേരളം വിട്ടിട്ട് നിരവധി വർഷങ്ങളായി.

ADVERTISEMENT

COMMENT ON NEWS

Please enter your comment!
Please enter your name here