അഭിനന്ദനങ്ങൾ …
ആരതി ദോഗ്ര IAS …..
രാജസ്ഥാനിലെ അജ്മീർ ജില്ലാ കളക്ടറായി ആരതി ദോഗ്ര IAS നെ നിയമിച്ചു 3 അടി 2 ഇഞ്ചാണ് ഇവരുടെ ഉയരം …. ന്യൂഡൽഹിലെ ശ്രീറാം കോളേജിലാണ് ഇവർ വിദ്യാഭ്യാസം പൂർത്തിയാക്കിയത്. രാജസ്ഥാൻ കേഡറിലെ ഐ‌എ‌എസ് ഉദ്യോഗസ്ഥനായ ആരതി ഡോഗ്ര, രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള വനിതാ ഐ‌എ‌എസിന്റെ അഡ്മിനിസ്ട്രേറ്റീവ് ക്ലാസ്സിൽ ഒരു ഉദാഹരണമായി ഉയർന്നുവന്നിട്ടുണ്ട്, മാത്രമല്ല സമൂഹത്തിൽ മാറ്റത്തിനായി നിരവധി മോഡലുകൾ അവതരിപ്പിച്ചുവെന്ന് പറയുന്നത് തെറ്റല്ല.
ഉത്തരാഖണ്ഡിലെ ഡെറാഡൂണിൽ ജനിച്ച ആർട്ടിക്ക് 3 അടി ആറ് ഇഞ്ച് മാത്രമേ ഉള്ളൂ, ഇത് കുട്ടിക്കാലം മുതൽ വിവേചനം നേരിടാൻ കാരണമായി. ഇന്ത്യൻ ആർമിയിലെ കേണൽ രാജേന്ദ്ര ദോഗ്രയ്ക്കും ഒരു സ്കൂളിൽ പ്രിൻസിപ്പലായിരുന്ന അമ്മ കുംകുമിൻ്റെ മകളാണ് ആരതി ദോഗ്ര . ആരതിക്ക് ഒരു സാധാരണ സ്കൂളിൽ പഠിക്കാൻ കഴിയില്ലെന്ന് അവളുടെ ജനനസമയത്ത് ഡോക്ടർമാർ വ്യക്തമായി പറഞ്ഞു. എന്നാൽ ഡോക്ടർമാരെയും പരമ്പരാഗത സമൂഹത്തെയും അവഗണിച്ചുകൊണ്ട് ആരതി ഡെറാഡൂണിലെ പ്രശസ്തമായ വെൽഹാം ഗേൾസ് സ്കൂളിൽ ചേർന്നു. ഡി.യു ലേഡി ശ്രീ റാം കോളേജിൽ നിന്ന് സാമ്പത്തിക ശാസ്ത്രത്തിൽ ബിരുദം നേടിയത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here