മാമ്പഴം, മാമ്പഴ ഐസ്ക്രീം, അല്ലെങ്കിൽ കേവലം ഒരു മാമ്പഴ പൈ എന്നിവയാണെങ്കിലും, മാമ്പഴം നമ്മുടെ പ്രിയപ്പെട്ട പഴങ്ങളുടെ പട്ടികയിൽ ഒന്നാമതാണ്, ഈ രുചികരമായ പഴത്തെ അഭിനന്ദിക്കുന്നതിനായി ദേശീയ മാമ്പഴ ദിനം ജൂലൈ 22 ന് ആഘോഷിക്കുന്നു. മാമ്പഴം കഴിക്കുന്നതിനായി ദിവസം സമർപ്പിക്കുന്നു. ഞങ്ങളുടെ പാചകത്തിലെ പ്രധാനവും ഏറ്റവും രുചികരവുമായ ഘടകം, വേനൽക്കാലത്ത് എല്ലാവരുടേയും ആദ്യത്തെ ഫലം, മാമ്പഴമാണ് മിക്കവാറും എല്ലാവരും ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന പഴം. മാമ്പഴ ദിനത്തിന്റെ ചരിത്രം എന്താണെന്ന് അറിയുക

5000 വർഷങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് മാമ്പഴം ആദ്യമായി ഇന്ത്യയിൽ കൃഷി ചെയ്തിരുന്നു, പിന്നീട് ഈ ഫലം തെക്കുകിഴക്കൻ ഏഷ്യയിലേക്ക് ബിസി 5 മുതൽ 4 വരെ നൂറ്റാണ്ടുകളിൽ സഞ്ചരിച്ചു. കിഴക്കൻ ആഫ്രിക്കയിൽ കൃഷി ആരംഭിച്ച എ.ഡി പത്താം നൂറ്റാണ്ടിൽ ഇന്ത്യയിൽ വികസിപ്പിച്ച പെയ്‌സ്ലി രീതി മാമ്പഴത്തിന്റെ ആകൃതിയെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണെന്ന് വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു. ഇന്ത്യ, പാകിസ്ഥാൻ, ഫിലിപ്പീൻസ് എന്നിവയുടെ ദേശീയ ഫലമാണിത്, ബംഗ്ലാദേശിന്റെ ദേശീയ വീക്ഷണവുമാണ്. മഞ്ഞ്‌ വിമുക്തമായ ഉഷ്ണമേഖലാ കാലാവസ്ഥയിലാണ്‌ മാമ്പഴം കൃഷി ചെയ്യുന്നത്‌, ലോകത്തെ മാമ്പഴ വിതരണത്തിന്റെ പകുതിയോളം ഇന്ത്യയിൽ വിളവെടുക്കുന്നു, രണ്ടാമത്തെ വലിയ ഉറവിടം ചൈനയാണ്‌.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here