മുംബൈ: ലോക്ഡൗണില്‍ പൊലീസും സര്‍ക്കാര്‍ സംവിധാനങ്ങളും അതീവ ജാഗ്രത പുലര്‍ത്തുന്നതിനിടയില്‍ മനുഷ്യ മനഃസാക്ഷിയെ ഞെട്ടിച്ച ക്രൂരകൃത്യമാണ് മഹാരാഷ്ട്രയിലെ പാല്‍ഘറില്‍ ഉണ്ടായത്. 32 കാരിയായ സ്ത്രീയെ കൊന്ന് ആ മൃതദേഹത്തെ ബലാത്സംഗം ചെയ്തു എന്ന ഞെട്ടിക്കുന്ന വാര്‍ത്തയാണ് പുറത്തുവരുന്നത്. നളസോപാറ പട്ടണത്തിലെ കടയുടമയായ ശിവ ചൗധരി (30) ആണ് ഈ ക്രൂരകൃത്യം ചെയ്തത്. ഇയാളെ വെള്ളിയാഴ്ച പൊലീസ് അറസ്റ്റുചെയ്ത് ജൂലൈ 12 വരെ പോലീസ് കസ്റ്റഡിയില്‍ വിട്ടു.

ADVERTISEMENT

ജൂണ്‍ 26 ന് ഭാര്യയെ കാണാതായതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെ അച്ചോള്‍ തലവ് റോഡിലെ പ്രിയങ്ക കോംപ്ലക്സില്‍ താമസിക്കുന്നയാള്‍ തുലിഞ്ച് പോലീസ് സ്റ്റേഷനില്‍ പരാതി നല്‍കി. അന്വേഷണമനുസരിച്ച് ജൂണ്‍ 26 ന് ചൗധരിയുടെ കടയില്‍ നിന്ന് ചില വീട്ടുപകരണങ്ങള്‍ വാങ്ങാന്‍ യുവതി പോയതായും ചില സാധനങ്ങളുടെ വിലയുമായി അവനുമായി വാക്കേറ്റമുണ്ടായതായും കണ്ടെത്തി. തുടര്‍ന്ന് കലഹത്തിന് ശേഷം ചൗധരി യുവതിയെ അടിക്കുകയും മുടിയിഴകള്‍ കുത്തിപിടിച്ച് കടയുടെ പിന്‍ഭാഗത്തേക്ക് വലിച്ചിഴക്കുകയും ചെയ്തു. പിന്നീട് അവിടെ വച്ച് യുവതിയെ കഴുത്തു ഞെരിച്ച് കൊല്ലാന്‍ ശ്രമിക്കുകയും തുടര്‍ന്ന് കത്തി ഉപയോഗിച്ച് കഴുത്ത് അറുത്ത് കൊല്ലുകയുമായിരുന്നു.

ജൂണ്‍ 27 ന് പുലര്‍ച്ചെ 3 മണിയോടെ ചൗധരി മൃതദേഹം പൊതിഞ്ഞ് തന്റെ കടയില്‍ നിന്ന് അര കിലോമീറ്റര്‍ അകലെ നിര്‍ത്തിയിരുന്ന ജീപ്പിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി അവിടെ ഉപേക്ഷിക്കുകയായിരുന്നു. ഒരു ദിവസം കഴിഞ്ഞ് ജൂണ്‍ 28 ന് ജീപ്പില്‍ നിന്ന് ദുര്‍ഗന്ധം വമിക്കുന്നതായി നാട്ടുകാര്‍ പരാതിപ്പെടുകയും പൊലീസിനെ അറിയിക്കുകയും ചെയ്തു. തുടര്‍ന്ന് മൃതദേഹം ഭര്‍ത്താവ് എത്തി തിരിച്ചറിയുകയായിരുന്നു.

പിന്നീട് പോസ്റ്റ്മോര്‍ട്ടം റിപ്പോര്‍ട്ട് വന്നപ്പോളാണ് ഞെട്ടിക്കുന്ന സംഭവം ജനങ്ങള്‍ അറിഞ്ഞത്. കൊലപാതകത്തിന് ശേഷം മൃതദേഹത്തെ ലൈംഗിക പീഡനത്തിന് ഇരയാക്കി എന്ന്. അന്വേഷണത്തില്‍ ചര്‍ച്ചാവിഷയമായ പ്രദേശത്ത് നിന്ന് പുറത്തുകടന്ന് അയല്‍വാസികളുടെ സിസിടിവി ദൃശ്യങ്ങള്‍ പരിശോധിച്ച ശേഷമാണ് പൊലീസ് സംഘങ്ങള്‍ ചൗധരിയെ സംശയിക്കാന്‍ തുടങ്ങിയത്. ഇയാളെ പിടികൂടി നിരന്തരമായ ചോദ്യം ചെയ്യലില്‍ യുവതിയെ കൊലപ്പെടുത്തിയതായും തുടര്‍ന്ന് മൃതദേഹവുമായി ലൈംഗിക ബന്ധത്തില്‍ ഏര്‍പ്പെട്ടതായും കുറ്റസമ്മതം നടത്തി. തുടര്‍ന്ന് ഇയാളെ അറസ്റ്റുചെയ്തു.

ഒരു വര്‍ഷത്തോളമായി രാജസ്ഥാനിലെ പാലി ഗ്രാമത്തില്‍ ഇയാളുടെ ഭാര്യയും മക്കളും താമസിക്കുന്നതിനാല്‍ ചൗധരി കടയില്‍ ഒറ്റയ്ക്കാണ് താമസിക്കുന്നതെന്നും യുവതിയെ കൊന്നതിന് ശേഷം അയാളുടെ പ്രേരണ നിയന്ത്രിക്കാനായില്ലെന്നും പൊലീസ് പറയുന്നു. പീഡനത്തിനിരയായ പെണ്‍കുട്ടിയുമായി ഇയാള്‍ക്ക് നേരത്തെ പരിചയമില്ലായിരുന്നു. മൃതദേഹത്തോട് ഇത്രയ്ക്ക് ക്രൂരമായി ബലാത്സംഗം ചെയ്യുന്നതിന് അദ്ദേഹത്തിന് എന്തെങ്കിലും മാനസിക പ്രശ്നങ്ങള്‍ ഉണ്ടോയെന്ന് അന്വേഷിക്കുമെന്നും പൊലീസ് വ്യക്തമാക്കി. കൊലപാതകം, ബലാത്സംഗം എന്നീ കുറ്റങ്ങളാണ് പ്രതിക്കെതിരെ ചുമത്തിയിരിക്കുന്നത്

COMMENT ON NEWS

Please enter your comment!
Please enter your name here