അബുദാബി : യു.എ.ഇ പൗരന്മാരും താമസക്കാരും വിദേശയാത്രയ്ക്ക് മുമ്പ് കോവിഡ് -19പരിശോധന നടത്തണമെന്ന് അധികൃതർ അറിയിച്ചു. ഫെഡറൽ അതോറിറ്റി ഫോർ ഐഡന്റിറ്റി ആൻഡ് സിറ്റിസൺഷിപ്പ് (ഐസി‌എ) യുടെ വെബ്‌സൈറ്റ് വഴി യാത്രക്കാർ പെർമിറ്റിനായി അപേക്ഷിക്കണമെന്ന് നാഷണൽ എമർജൻസി ക്രൈസിസ് ആൻഡ് ഡിസാസ്റ്റർ മാനേജ്‌മെന്റ് അതോറിറ്റി (എൻ‌സി‌ഇ‌എം‌എ) വക്താവ് ഡോ. സീഫ് അൽ ധഹേരി പറഞ്ഞു.


നിർദ്ദിഷ്ട കരണങ്ങള്‍ക്ക് മാത്രമാണ് യാത്ര അനുവദനീയം. ഈ സമയത്ത്, അവധിക്കാല യാത്ര അനുവദനീയമല്ലെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു. വൈദ്യചികിത്സ, വിദ്യാഭ്യാസം, ജോലി, ബിസിനസ്സ്, മാനുഷിക കാരണങ്ങൾ, വിദേശത്ത് താമസിക്കുന്ന എമിറാറ്റികൾ എന്നീ വിഭാഗങ്ങള്‍ക്ക് മാത്രമാണ് യാത്ര പെര്‍മ്മിറ്റിന് അപേക്ഷിക്കാന്‍ കഴിയുന്നത്.

70 വയസ്സിനു മുകളിലുള്ള യാത്രക്കാരും വിട്ടുമാറാത്ത രോഗങ്ങളുള്ളവരും യാത്ര ചെയ്യരുതെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു. എല്ലാ രാജ്യങ്ങളിലെയും സ്ഥിതിഗതികൾ വിലയിരുത്തുകയാണെന്നും യാത്ര അനുവദനീയമായ സ്ഥലങ്ങൾ തിരിച്ചറിയാൻ ശ്രമിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്നും ഡോ. അൽ ധഹേരി കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

പെർമിറ്റ് എങ്ങനെ ലഭിക്കും

എമിറേറ്റ്സ് ഐ.ഡി കോപ്പി, റെസിഡൻസി പെർമിറ്റ് കോപ്പി, സാധുവായ പാസ്‌പോർട്ട് പകർപ്പ്, പുറപ്പെടാനുള്ള കാരണത്തിന്റെ തെളിവ് എന്നിവ പോലുള്ള പ്രസക്തമായ രേഖകളുടെ പിന്തുണയോടെ ഐ‌സി‌എ വെബ്‌സൈറ്റില്‍ പകേശ നല്‍കാം.

ഓരോ വിഭാഗത്തിനും അപേക്ഷകൻ അധിക രേഖകൾ നൽകണം.

ചികിത്സയ്ക്കായി: ഒരു ഔദ്യോഗിക മെഡിക്കൽ കമ്മിറ്റിയുടെ അംഗീകാരത്തിന്റെ ഒരു പകർപ്പ് (ചികിത്സ സര്‍ക്കാര്‍ ചെലവിൽ നടത്തണമെങ്കിൽ) അല്ലെങ്കിൽ ഒരു മെഡിക്കൽ കമ്മിറ്റി അംഗീകരിച്ച യാത്രയ്ക്കുള്ള ശുപാർശ കത്ത് (ചികിത്സ യാത്രക്കാരന്റെ സ്വകാര്യ ചെലവില്‍ നടത്തണമെങ്കില്‍ ).

»വിദ്യാഭ്യാസം: വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രാലയം പുറപ്പെടുവിച്ച നോ-ഒബ്ജക്ഷൻ കത്ത്.

»ജോലി: അപേക്ഷകന്റെ ജോലി, പരിശീലനം അല്ലെങ്കിൽ നിയമനം വിദേശത്ത് ചെയ്യണമെന്ന് തെളിയിക്കുന്ന തൊഴിലുടമയുടെ കത്ത്.

»ബിസിനസ്സ്: യാത്ര ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ബിസിനസുകാർക്ക് വിദേശത്ത് പ്രവര്‍ത്തനം ഉണ്ടെന്ന് തെളിയിക്കുന്ന പേപ്പറുകൾ (വാണിജ്യ സ്വത്തിന്റെ കരാറുകൾ പോലുള്ളവ) നൽകണം.

»മാനുഷിക കാരണങ്ങൾ: ഫസ്റ്റ് ഡിഗ്രി ബന്ധുക്കൾക്ക് അസുഖമോ മരണമോ സംഭവിച്ചതായ സർട്ടിഫിക്കറ്റ്

»വിദേശത്ത് താമസിക്കുന്ന എമിറാറ്റികൾ: അവർ വിവാഹ കരാറിന്റെ ഒരു പകർപ്പ് അല്ലെങ്കിൽ വിദേശത്ത് താമസിക്കുന്നതിന്റെ തെളിവ് നൽകണം

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here