ചെന്നൈ ലീഗിലൂടെ മടങ്ങി വരാന്‍ ഒരുങ്ങി ശ്രീശാന്ത്

മലയാളികളുടെ പ്രിയ ക്രിക്കറ്റ് താരം എസ് ശ്രീശാന്ത് വിലക്ക് നീങ്ങിയതോടെ ഇന്ത്യന്‍ ടീമിലേക്ക് എത്തുന്നതിനുള്ള കഠിന പ്രയത്‌നത്തിലാണ്. നേരത്തെ രഞ്ജിയിലൂടെ കേരളത്തിനായി കളിച്ചു കൊണ്ട് താരം ഇന്ത്യന്‍ ടീമിലേക്ക് എത്തുമെന്ന് താരം പറഞ്ഞിരുന്നു. എന്നാല്‍ ഇപ്പോള്‍ ഇതാ പ്രതീക്ഷകള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ നിറം പകര്‍ന്ന് തമിഴ്നാട് ക്രിക്കറ്റ് അസോസിയേഷന്റെ സീനിയര്‍ ഡിവിഷന്‍ ലീഗില്‍ അദ്ദേഹം കളിക്കാനൊരുങ്ങുകയാണ്.

ശ്രീശാന്ത് തന്റെ ആദ്യകാലം ചെലവഴിച്ചത് ചെന്നൈയില്‍ ആയിരുന്നു. ”എനിക്ക് ചെന്നൈയെക്കുറിച്ച് ഓര്‍മയുണ്ട്. ഫാസ്റ്റ് ബൗളിംഗിനെ കുറിച്ച് കൂടുതലായി ഞാന്‍ ഡെന്നിസ് ലില്ലി, ടിഎ ശേഖര്‍ എന്നിവരില്‍ നിന്നാണ് പഠിച്ചത്. എംഎ ചിദംബരം സ്റ്റേഡിയത്തില്‍ കളിച്ചതിന്റെ വലിയ ഓര്‍മ്മകളുണ്ട്. ബാറ്റ്‌സ്മാന്‍മാരുടെ വിക്കറ്റുകളും അവസ്ഥകളും നിലവാരവും ബൗളര്‍മാരെ വെല്ലുവിളിക്കുന്നു. ടിഎന്‍സിഎ ലീഗില്‍ കളിക്കാന്‍ ഞാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, ”ശ്രീശാന്ത് പറഞ്ഞു.

”ഞാന്‍ ആവേശത്തോടെ പന്തെറിയുകയും പതുക്കെ എന്റെ താളം വീണ്ടെടുക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. എന്റെ ബൗളിംഗും ഒരു ഫസ്റ്റ് ക്ലാസ് ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരന്‍ രഞ്ജി തലത്തില്‍ പ്രകടനം നടത്തേണ്ട പ്രക്രിയയും ഞാന്‍ ആസ്വദിക്കുന്നു, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.നേരത്തെ ലീഗില്‍ ഗ്ലോബ് ട്രോട്ടേഴ്‌സ് എന്ന ടീമിന്റെ ഭാഗമായിരുന്നു ശ്രീശാന്ത്, എന്നാല്‍ ഇപ്പോള്‍ ഒരു ടീമിനും വേണ്ടി കളിക്കുന്നതില്‍ കാര്യമില്ല. ”എനിക്ക് വേണ്ടത് കളിക്കുക മാത്രമാണ്. ഗ്ലോബ് ട്രോട്ടേഴ്‌സ് മികച്ചതാണ്, അല്ലെങ്കില്‍ ഏതെങ്കിലും ടീം. ഏത് ടീമിനായി ഒരു ടീം കളിച്ചാലും തീവ്രത തുല്യമായിരിക്കും, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

മുന്‍ ഇന്ത്യന്‍ പരിശീലകന്‍ രാംജി ശ്രീനിവാസന്‍ ആണ് ശ്രീശാന്തിന് ഒരു ഫിറ്റ്‌നസ് പ്രോഗ്രാം നല്‍കുന്നത്. ശ്രീശാന്ത് സെലിബ്രിറ്റി തരത്തിലുള്ള പരിശീലനത്തില്‍ നിന്ന് സ്‌പോര്‍ട്‌സ് പരിശീലനത്തിലേക്ക് മാറിയിരിക്കുന്നത് തന്നെ അതിശയകരമായ ഒരു പരിവര്‍ത്തനമാണ്. കുറച്ച് മാസങ്ങള്‍ക്കുള്ളില്‍ മാറ്റം വരുത്തുകയും പേശികളുടെ ബലം പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുക എന്നത് ഒരു ശ്രമകരമായ കാര്യമാണ്. പക്ഷേ, അദ്ദേഹം അത് വളരെ നന്നായി എടുത്തിട്ടുണ്ട്. ശാരീരികക്ഷമത എല്ലായ്‌പ്പോഴും അവന്റെ സ്വത്താണ്. അദ്ദേഹം അച്ചടക്കമുള്ളവനും പ്രതിബദ്ധതയുള്ളവനുമാണ്, ”രാംജി പറഞ്ഞു.

പ്രിയ വായനക്കാരുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ഇതിനു തൊട്ടുതാഴെയുള്ള കമന്റ് ബോക്‌സില്‍ പോസ്റ്റ് ചെയ്യാം. അശ്ലീല കമന്റുകള്‍, വ്യക്തിഹത്യാ പരാമര്‍ശങ്ങള്‍, മത, ജാതി വികാരം വ്രണപ്പെടുത്തുന്ന കമന്റുകള്‍, രാഷ്ട്രീയ വിദ്വേഷ പ്രയോഗങ്ങള്‍ എന്നിവ കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാറിന്റെ ഐ ടി നിയമപ്രകാരം കുറ്റകരമാണ്. കമന്റുകളുടെ പൂര്‍ണ്ണ ഉത്തരവാദിത്തം  രചയിതാവിനായിരിക്കും.

Please enter your comment!
Please enter your name here