ദുബായ്: ഈ വര്‍ഷം ജൂലൈ 7 മുതല്‍ ദുബായിലെ വിമാനത്താവളങ്ങള്‍ വിനോദ സഞ്ചാരികളെ സ്വാഗതം ചെയ്യുമെന്ന് അറിയിച്ചു. വിനോദസഞ്ചാരികള്‍ അടുത്തിടെയുള്ള കോവിഡ് -19 നെഗറ്റീവ് സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് ഹാജരാക്കുകയോ എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ പരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയമാക്കുകയോ ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്

എമിറേറ്റ് വിമാനത്താവളങ്ങള്‍ ജൂണ്‍ 22 മുതല്‍ വിദേശത്ത് കുടുങ്ങിക്കിടക്കുന്ന താമസക്കാരെ സ്വീകരിക്കാന്‍ തുടങ്ങുമെന്ന് പ്രതിസന്ധിയുടെയും ദുരന്തനിവാരണത്തിന്റെയും സുപ്രീം സമിതി കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. ജൂണ്‍ 23 മുതല്‍ പൗരന്മാര്‍ക്കും താമസക്കാര്‍ക്കും വിദേശയാത്ര അനുവദിക്കുമെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു. ദുബായ് വിമാനത്താവളങ്ങളിലേക്കോ പുറത്തേയ്ക്കോ യാത്ര ചെയ്യുന്ന പൗരന്മാര്‍ക്കും താമസക്കാര്‍ക്കും വിനോദസഞ്ചാരികള്‍ക്കുമായി പുതിയ പ്രോട്ടോക്കോളുകളും വ്യവസ്ഥകളും കമ്മിറ്റി പ്രഖ്യാപിച്ചതിനാലാണിത്.

കോവിഡ് -19 ആരംഭിച്ചതു മുതല്‍ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള യാത്രക്കാരുടെ വിമാന ഗതാഗതത്തില്‍ ഏര്‍പ്പെട്ടിരിക്കുന്ന പ്രതിസന്ധിയില്‍ നിന്നും ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകള്‍ക്ക് അവരുടെ യാത്രാ പദ്ധതികള്‍ പുനരാരംഭിക്കാന്‍ പ്രഖ്യാപനങ്ങള്‍ അനുവദിക്കുമെന്ന് സമിതി അറിയിച്ചു. യുഎഇ ഉപരാഷ്ട്രപതിയും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബായ് ഭരണാധികാരിയുമായ ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂം, കിരീടാവകാശി ഷെയ്ഖ് ഹംദാന്‍ ബിന്‍ മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂം എന്നിവരുടെ നിര്‍ദേശപ്രകാരമാണ് തീരുമാനങ്ങള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here