നര്‍ത്തകി ദീപ നായര്‍ ദുബായില്‍ അന്തരിച്ചു

ദുബായ് • യു.എ.ഇയിലെ സാംസ്‌കാരിക അറിയപ്പെടുന്ന മുഖമായിരുന്ന ഇന്ത്യൻ ക്ലാസിക്കൽ നർത്തകി ദീപാ നായര്‍ അന്തരിച്ചു. 47 വയസായിരുന്നു. ഹൃദയാഘാതം മൂലമായിരുന്നു മരണം. യുഎഇയുടെ സാംസ്കാരിക സർക്യൂട്ടിൽ അറിയപ്പെടുന്ന മുഖമായിരുന്ന 47 കാരിയായ ഇന്ത്യൻ ക്ലാസിക്കൽ നർത്തകി ഹൃദയാഘാതത്തെത്തുടർന്ന് ഞായറാഴ്ച അവസാനമായി ശ്വസിച്ചുവെന്ന് വീട്ടുകാർ പറഞ്ഞു.

കോഴിക്കോട് സ്വദേശിയായ ദീപ നായർ ഫ്രീലാൻസ് ഇവന്റ്സ് മാനേജരായി ജോലി ചെയ്തുവരികയായിരുന്നു. ഇന്നലെ ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് അൽ നഹ്ദയിലെ വീട്ടിൽ വച്ചായിരുന്നു അന്ത്യം. ഞായറാഴ്ച അതിരാവിലെ അസുഖം അനുഭവപ്പെട്ടതിനെത്തുടര്‍ന്ന് ദീപയെ ദുബായിലെ ഒരു ആശുപത്രിയിലേക്ക് കൊണ്ട് പോയതായി ഭർത്താവ് സൂരജ് മൂസാദ് പറഞ്ഞു. ആശുപത്രിയില്‍ 140 ഓളം കോവിഡ് -19 രോഗികളുണ്ടെന്നും പ്രതിരോധശേഷി കുറവായതിനാൽ അടിയന്തിരാവസ്ഥയിൽ ദീപയെ അവിടെ പ്രവേശിപ്പിക്കുന്നത് നല്ല ആശയമായിരിക്കില്ലെന്നും അധികൃതര്‍ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി. തുടർന്ന് കുടുംബം അവരെ മറ്റൊരു ആശുപത്രിയിലേക്ക് പോയി. കോവിഡ് രോഗികളുടെ എണ്ണകൂടുതല്‍ മൂലം കിടക്കകൾ ലഭ്യമല്ലാത്തതിനാൽ പ്രവേശനം സാധ്യമല്ലെന്ന് അവർ വ്യക്തമാക്കി.

തുടർന്ന് കുടുംബം മറ്റൊരു ആശുപത്രിയിലേക്ക് പോയി. കോവിഡ് -19 രോഗികള്‍ കാരണം കിടക്കകൾ ലഭ്യമല്ലാത്തതിനാൽ പ്രവേശനം സാധ്യമല്ലെന്ന് അവർ വ്യക്തമാക്കി. തുടർന്ന്, നഗരത്തിലെ മറ്റൊരു ക്ലിനിക്കിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി. ഒടുവിൽ അവിടെ പ്രവേശിപ്പിക്കുകയും വേദനസംഹാരികൾ നൽകുകയും ചെയ്തു. പിറ്റേന്ന് രാവിലെ 11 ഓടെ ഡിസ്ചാർജ് ചെയ്തു.

വീട്ടില്‍ തിരിച്ചെത്തിയതിന് ശേഷവും ദീപയ്ക്ക് കടുത്ത അസുഖം അനുഭവപ്പെട്ടു. മുന്‍ ദിവസത്തെ അനുഭവത്തിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ വീണ്ടും ആശുപത്രിയിലേക്ക് കൊണ്ട് പോയില്ല. പകരം പോലീസിനെയും ആംബുലന്‍സിനെയും വിളിച്ചു. ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് 3.30-3.45 ഓടെ അസുഖം കലശലായി. അതേസമയം, യാത്രാമധ്യേയുള്ള ആംബുലൻസ് സി.പി.ആര്‍ കൊടുക്കുന്നതിനുള്ള നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ വീട്ടുകാര്‍ക്ക് നല്‍കുന്നുണ്ടായിരുന്നു. താമസിയാതെ ആദ്യത്തെ ആംബുലന്‍സ് എത്തി ദീപയെ ദീപയെ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിച്ചു. അരമണിക്കൂറിനുശേഷം ഗുരുതരമായ സാഹചര്യങ്ങളിൽ രോഗികളെ സഹായിക്കാൻ സജ്ജമാക്കിമറ്റൊരു ആംബുലന്‍സും എത്തി. എന്നാൽ അപ്പോഴേക്കും വളരെ വൈകിയിരുന്നു. ഹൃദയാഘാതത്തെ തുടർന്ന് വൈകുന്നേരം 4 മണിയോടെ മരണം സംഭവിച്ചു.

കോഴിക്കോട് സാമൂതിരിസ് ഗുരുവായൂരപ്പന്‍ കോളേജ് അലുംനി മെമ്പറും, അക്കാഫ് ഉള്‍പ്പെടെ നിരവധി വേദികളില്‍ ദീപ സജീവ സാന്നിധ്യവുമായിരുന്നു. ദേര ദുബായിലായിരുന്നു താമസം. ഭര്‍ത്താവ് സൂരജ്. മക്കള്‍ നര്‍ത്തകിമാരായ തൃനിത (എഞ്ചിനീയറിങ് വിദ്യാര്‍ത്ഥിനി), ശ്രേഷ്ഠ (ഡി.പി.എസ് പ്ലസ് വണ്‍). ദാമോദര്‍നായരുടെയും പദ്മാവതിയുടെയും മകളാണ്. സംസ്‌കാരം ദുബായില്‍ നടത്തും.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button