കൊറോണ ബാധിച്ച് ലോകരാഷ്ട്രങ്ങള്‍ ഒന്നാകെ തകര്‍ന്നടിയുമ്പോള്‍ വൈറസിന്റെ പ്രഭവ കേന്ദ്രമായ ചൈന ഉയിര്‍ത്തെഴുന്നേറ്റു. ലോകമൊട്ടാകെ ലോക്ഡൗണിലായപ്പോഴും ചൈനീസ് വിപണികളില്‍ കച്ചവടം പൊടിപൊടിക്കുകയാണ്. ഇവിടെ നിന്ന് ദിവസവും കോടക്കണക്കിന് ഡോളറിന്റെ ഉൽപ്പന്നങ്ങളാണ് വിദേശത്തേക്ക് കയറ്റുമതി ചെയ്യാൻ നിർമ്മിക്കുന്നത്.

ADVERTISEMENT

ചൈന വീണ്ടെടുക്കുമ്പോൾ തന്നെ മറുഭാഗത്ത് ലോകത്തിന്റെ ബാക്കി ഭാഗങ്ങൾ നാശത്തിനിടയിലാണ്. കോവിഡ്-19 ബാധിത കേസുകളുള്ള 199 രാജ്യങ്ങളിൽ മിക്കതും ആകെ പൂട്ടിയിരിക്കുകയാണ്. ഇതിന്റെ ഫലമായി, അവരുടെ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയുടെ ഭീമമായ അനുപാതങ്ങൾ ഓരോ ദിവസവും തകർന്നുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. ഏറ്റവും പ്രധാനമായി, ദിനംപ്രതി എണ്ണമറ്റ ജീവൻ നഷ്ടപ്പെടുന്നു, കൂടാതെ മറ്റു പലതും അപകടത്തിലാണ്.

ചൈനയിൽ അടച്ചുപൂട്ടിയ ഫാക്ടറികൾ വീണ്ടും തുറക്കാൻ തുടങ്ങി. അതിനനുസൃതമായി, തൊഴിലാളികൾ ജോലിയിലേക്ക് മടങ്ങുകയും ചെയ്യുന്നുണ്ട്. ഫാക്ടറികൾ സജീവമായതോടെ ഉൽ‌പ്പന്നങ്ങൾ നിർമ്മിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ചുരുക്കത്തിൽ, രാജ്യത്തെ മുഴുവൻ വ്യവസായ സമുച്ചയവും പുനരുജ്ജീവിപ്പി‍ച്ചു കഴിഞ്ഞിരിക്കുന്നു ചൈന.

ചൈനയിലെ എയർലൈൻ വ്യവസായം വിമാനങ്ങൾ സർവീസ് നടത്തുന്നതിലും ശേഷി വർധിപ്പിക്കുന്നതിലുമുള്ള ‌പദ്ധതികളാണ് ആലോചിക്കുന്നത്. ചൈനീസ് സബ്‌വേ ട്രാഫിക് വർധിച്ചു. ഇതിനാൽ ഓൺലൈൻ ഓർഡറുകളും കൂടിയിട്ടുണ്ട്. ചൈനീസ് നഗരങ്ങളെല്ലാം പഴയ പോലെ സജീവമായി കഴിഞ്ഞു.

കൊറോണ വൈറസ് വ്യാപനത്തിന്റെ പ്രഭവകേന്ദ്രമായ വുഹാനിൽ പോലും രണ്ടുമാസം നീണ്ട ലോക് ഡൗണിനുശേഷം ആളുകൾ തങ്ങളുടെ ജോലിയും ഒഴിവുസമയ ജീവിതവും ജാഗ്രതയോടെ പുനരാരംഭിക്കാൻ തുടങ്ങി. പുതിയ കൊറോണവൈറസ് കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നുണ്ടെങ്കിലും പെട്ടെന്ന് എല്ലാം നിയന്ത്രിക്കാൻ അവർക്ക് സാധിക്കുന്നുണ്ട്. ചൈന അതിവേഗം സാധാരണ നിലയിലേക്ക് മടങ്ങുകയാണ്.

COMMENT ON NEWS

Please enter your comment!
Please enter your name here