അബുദാബി; യു.എ.ഇയില്‍ ഒരു കോവിഡ്-19 രോഗിയില്‍ നിന്ന് അയാളുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരുന്ന 36 പേര്‍ക്ക് വൈറസ് ബാധിച്ചതായി ആരോഗ്യ, പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയം. ഒരാൾക്ക് ചുറ്റുമുള്ള മറ്റ് പലരെയും ബാധിച്ചത് നിർഭാഗ്യകരമാണെന്ന് യു.എ.ഇ ആരോഗ്യ, പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ വക്താവ് ഡോ. ഫരീദ അൽ ഹൊസാനി തിങ്കളാഴ്ച പറഞ്ഞു.

ഒരു കോവിഡ് -19 രോഗി ക്വാറൻറൈൻ ചട്ടങ്ങൾ പാലിക്കുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടുവെന്നും കുടുംബാംഗങ്ങളും സഹപ്രവർത്തകരും ഉൾപ്പെടെ 17 പേരെ ബാധിച്ചതായും കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച മന്ത്രാലയം വെളിപ്പെടുത്തിയിരുന്നു.

#StayHome- നുള്ള നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ വീണ്ടും ആവര്‍ത്തിച്ചു. “ചുമ, തുമ്മൽ അല്ലെങ്കിൽ ഇൻഫ്ലുവൻസ ലക്ഷണങ്ങൾ ഉണ്ടാകുന്ന ആരും വീട്ടിൽ തുടരാനും മറ്റുള്ളവരുമായി ശാരീരിക ബന്ധം ഒഴിവാക്കാനും ഞങ്ങൾ ഉപദേശിക്കുന്നു.”- അവര്‍ പറഞ്ഞു. അടിയന്തിര കാര്യങ്ങളിൽ ഒരാൾ വീട്ടിൽ നിന്ന് ഇറങ്ങേണ്ടിവന്നാൽ, അയാൾ സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കൽ, കൈ ശുചിത്വം തുടങ്ങിയ എല്ലാ മുൻകരുതലുകളും എടുക്കണം.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here