ഗുരുവായൂര്‍ : നഗരസഭ വൈസ് ചെയര്‍മാന്‍ അഭിലാഷ് വി ചന്ദ്രന്‍ അവതരിപ്പിച്ച നഗരസഭ ബജറ്റില്‍ കേന്ദ്രാവിഷ്‌കൃത പദ്ധതികളല്ലാതെ മറ്റെന്താണ് ഈ നഗരസഭയ്ക്ക് ഉള്ളത് എന്ന് പ്രതിപക്ഷം ബജറ്റ് ചര്‍ച്ചയില്‍ ചോദിച്ചു. കുടിവെള്ള പദ്ധതി, അഴുക്കുചാല്‍ പദ്ധതി തുടങ്ങിയവ ഇഴഞ്ഞുനീങ്ങാന്‍ തുടങ്ങിയിട്ട് വര്‍ഷം 20-പിന്നിട്ടു .20-വര്‍ഷം പുറകോട്ട് തിരിഞ്ഞുനോക്കിയാല്‍, വികസനം വെറും വട്ടപൂജ്യമാണെന്നും പ്രതിപക്ഷം ആരോപിച്ചു . പഴയ വീഞ്ഞ് പുതിയ കുപ്പിയിലാക്കി എന്നല്ലാതെ, ഈ ബജറ്റില്‍ പുതിയ ഒരു പദ്ധതിയും ആവിഷ്‌ക്കരിച്ചിട്ടില്ല .

ADVERTISEMENT

മമ്മിയൂര്‍ സെന്‍റര്‍ വികസനം , പടിഞ്ഞാറെ നടവികസനം ,തൈക്കാട് വികസനം എന്നിവ പറയാന്‍ തുടങ്ങിയിട്ട് വര്‍ഷങ്ങള്‍ കഴിഞ്ഞു . പ്രകാശ നഗരം എന്ന് കൊട്ടിഘോഷിച്ച് നാടിനെ ഇരുട്ടിലാക്കി. വെളിച്ചത്തിന് നഗരസഭ നാട്ടുകാര്‍ക്ക് ടോര്‍ച് നല്‍കണം . മാലിന്യ നിര്‍മാര്‍ജനം ഇപ്പോഴും ശരിയായ രീതിയില്‍ ആയിട്ടില്ല . കൊറോണ എന്ന മഹാമാരി രാജ്യം മുഴുവന്‍ പിടിമുറുക്കുമ്പോള്‍, അതിനെചെറുക്കാനും, പ്രതിരോധം തീര്‍ക്കാനുമായി വക മാറ്റിവെയ്ക്കാതെ ഭരണപക്ഷം സ്വപ്‌നം കണാന്‍ മുതിരുന്നത് നാണക്കേടാണെന്നും പ്രതിപക്ഷം കുറ്റപ്പെടുത്തി . മഴ്കൊയത്തിന്റെ പേരില്‍ പത്ത് ലക്ഷം രൂപയുടെ പൈപ്പ് വാങ്ങി കൂട്ടിയിട്ടിരിക്കുകയാണ് .കൊട്ടിഘോഷിച്ച ജലബജറ്റ് വന്‍ പരാജയമാണെന്നും പ്രതിപക്ഷം കുറ്റപ്പെടുത്തി . പ്രതിപക്ഷ ആരോപണത്തിനിടയില്‍ ബജറ്റ് പസാക്കിയതായി പ്രഖ്യാപിച്ച് ചെയര്‍പേര്‍സന്‍ യോഗം പിരിച്ചുവിട്ടു .ജോയ് ചെറിയാന്‍, പി.എസ്. രാജന്‍, എ.ടി. ഹംസ, എ.പി. ബാബുമാസ്റ്റര്‍, ആന്റോ തോമസ്, കെ.പി. വിനോദ്, സുരേഷ് വാര്യര്‍, ടി.എസ്. ഷെനില്‍, ഷൈലജ ദേവന്‍ തുടങ്ങിയവര്‍ ചര്‍ച്ചയില്‍ പങ്കെടുത്തു

COMMENT ON NEWS

Please enter your comment!
Please enter your name here