ഗുരുവായൂർ: ക്ഷേത്രോത്സവത്തിനെത്തുന്ന പതിനായിരകണക്കിന് ഭക്തർക്ക് പ്രസാദ ഊട്ട് തയ്യാറാക്കാനുള്ള അരിയും പച്ചക്കറികളും ഉൾപ്പെടെയുള്ള സാധനങ്ങൾ കലവറയിലെത്തി . ക്ഷേത്രത്തിന് പുറത്ത് പടിഞ്ഞാറ് ഭാഗത്താണ് കലവറ തയ്യാറാക്കിയിട്ടുള്ളത് . നൂറ് കണക്കിന് ക്വിന്റൽ അരി , മുതിര , 15ലിറ്ററിന്റെ 733 കാൻ വെളിച്ചെണ്ണ , 11 ,000 കിലോ മത്തൻ , എളവൻ തുടങ്ങിയവയാണ് ആദ്യഘട്ടത്തിൽ കലവറയിലെത്തിയിട്ടുള്ളത് . ഇവയെല്ലാ ഭക്തർ വഴിപാടായി നൽകിയതാണ് . സാധനങ്ങൾ കഴിയുന്നതിനനുസരിച്ച് ആവശ്യാനുസരണം എത്തിക്കാനും വഴിപാടുകാർ സംവിധാനം ഒരുക്കിയിട്ടുണ്ട് . പ്രസാദ ഊട്ടിനും പകർച്ചക്കും മുന്തിയ ഇനം പൊന്നി , മട്ട കുറുവ ഇനം അരിയാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത് . ശനിയാഴ്ച രാവിലെ മുതലാണ് പ്രസാദ ഊട്ടും പകർച്ചയും ആരംഭിക്കുക . രാവിലെ കഞ്ഞി , മുതിര പുഴുക്ക് പപ്പടം എന്നിവയും ഉച്ചക്ക് ചോറ് , കാളൻ , ഓലൻ , ഉപ്പിലിട്ടത് , പപ്പടം എന്നീ വിഭവങ്ങളടങ്ങിയ സദ്യയും നൽകും . ക്ഷേത്രത്തിന് തെക്ക് ഭാഗത്ത് പ്രസാദ ഊട്ട് കഴിക്കുന്നതിന് 20 ,000 ചതുരശ്ര അടിയിൽ മനോഹരമായി പന്തലാണ് ഒരുക്കിയിട്ടുള്ളത് . ഒരേസമയം 1200ഓളം പേർക്ക് ഇരുന്ന് കഴിക്കാനുള്ള സൗകര്യമുണ്ട് . ദിവസവും കാൽ ലക്ഷത്തോളം പേരെങ്കിലും പ്രസാദ ഊട്ടിനെത്തും . ഇത് കൂടാതെ നൂറ് കണക്കിന് കുടുംബങ്ങൾക്ക് പകർച്ചയും നൽകും . ക്ഷേത്രവുമായി ബന്ധമുള്ളവർക്ക് കാർഡ് പ്രകാരമാണ് പകർച്ച നൽകുന്നത് . പത്ത് ദിവസങ്ങളിലായി മൂന്ന് ലക്ഷത്തോളം പേർ പ്രസാദ ഊട്ടിൽ പങ്കെടുക്കുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതെന്ന് ദേവസ്വം ചെയർമാൻ അഡ്വ . കെ . ബി മോഹൻദാസ് പറഞ്ഞു . പ്രസാദ ഊട്ടിന് മാത്രമായി 2 . 30ലക്ഷം രൂപയാണ് ദേവസ്വം മാറ്റിവെച്ചിട്ടുള്ളത് . പ്രസാദ ഊട്ടിന് ഭക്തരും സേവനനിരതരായി രംഗത്തുണ്ടാകും . ദേവസ്വം ഭരണസമിതിയംഗം കെ . വി ഷാജിക്കാണ് പ്രസാദ ഊട്ടിന്റെ ചുമതല . ഇദ്ദേഹം കലവറയിലും പന്തലിലുമെത്തി അവസാനവട്ട ഒരുക്കങ്ങൾ വിലയിരുത്തി .

Was this page useful?

Click on a star to rate it!

Average rating 0 / 5. Votes: 0

No votes so far! Be the first to rate this post.

We are sorry that this post was not useful for you!

Let us improve this post!

Tell us how we can improve this post?

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here